สอบถาม vancouver flim school

คือผมดูที่สถาบันนี้อยากทราบว่าเป็นยังไงมั่งครับ

อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับคือผมสนใจหลักสูตร 3D - Visual Effects

หรือมีสถาบันไหนอีกครับ

แล้วก็สถาบันสอนภาษาด้วยอ่ะครับแนะนำที

ขอยคุณครับ

ลองอ่านเว็บภาษาอังกฤษ เปรียบเทียบดูครับ
www.artschoolreviews.ca/reviews/vancouver-film-school/3d-animation-visual-effects/a-risky-investment

อ่านประสบการณ์เอเจนซี่จากคนอื่นๆ ได้ที่ http://forum.vancouverthai.com/tags/agency

ผมติดต่อกับทางเอเจนซี่ pacific premiere ทีมงานบอกว่าสามารถทำงานได้ตั้งแต่เดือนแรกที่เรียน vancouver flim school เลยผมก็เลยสนใจแถมเหมือนจะบอกว่ามีการฝึกงานที่ Hollywood ด้วยทำให้ผมสนใจมาก หรืออาจทำทำงานกับค่ายอื่นเพราะทาง pacific premiere บอกว่าพาร์ทเนอร์ทางโรงเรียน vfs เยอะมาก ไม่ทราบจริงแท้ยังไง

แล้วส่วนชื่อเสียงของโรงเรียนนี้ สำหรับคนแคนาดาเป็นยังไงมั่งครับหรือฝรั่งหรือคนที่พี่เคยคุยมาเปนยังไงมั่งงครับ

ถ้าพี่มีคนที่เคยเรียนที่นี้สามารถติดต่อด้วยได้ก็จะดีมากเลยครับผมมีคำถามอยากสอบถามเยอะแยะเลยครับ

รบกวนด้วยนะครับขอบคุณมากๆเลยครับ

เรื่องฝึกงานเป็นการโฆษณาครับ

การที่เราจะได้ฝึกงานหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับความสามารถของตัวเราเองดังนี้ ภาษาอังกฤษ, Portfolio, Resume และ Connection ดังนั้นถ้าไม่มีความสามารถจริงๆ เอเจนซี่และโรงเรียนไม่ได้ช่วยให้ได้งานครับ

วิธีการดูว่าสถาบันไหนดีหรือไม่ ให้ดูจาก Course ที่สอน, อาจารย์, และ Portfolio ครับ