ผมกำลังจะไปทำแลปที่ ubc ขอคำแนะนำเรื่องที่พักด้วยครับ

ผมกำลังจะไปทำแลปที่ UBC เป็นเวลา 1 ปีครับ เดินทางวันที่ 1 ตุลาคม

1. ขอคำแนะนำเรื่อง ที่พักราคาถูกๆ ที่สามารถเดินทางไปมหาลัยไม่ลำบากมากนักด้วยครับ ผมไม่ทราบรายละเอียดทางนู้นเลยครับ ผมเรียนที่ มทส. ครับ

2. สายการบินจากไทยไปแวนคูเวอร์ ควรเลือกแบบไหนดีครับ

รบกวนพี่ๆๆแนะนำผมด้วยนะครับ

ตอบตามนี้นะครับ

1. ที่พักถ้าราคาถูกมาก สภาพที่พักอยู่ไม่ได้แน่ๆครับ และถ้าจะหาที่พักที่เดินทางสะดวก และอยู่ใกล้มหาลัย ที่พักจะไม่ถูกมาก แต่ก็ไม่แพงมากนัก ขึ้นอยู่กับหลายๆอย่างครับ

2. สายการบินลองดู EVA Air ครับ ราคาไม่แพงมาก

เคยอยู่ห้องเช่า basement ราคา $200 มีเตียงกับโต๊ะอ่านหนังสือ พื้นที่เดินนิดหน่อย share kitchen, bathroom หา ประกาศตาม board ห้องสมุดครับ

ย่าน downtown เคย share ห้องอยู่กับพวก korean, maxican $300 หาประกาศได้ตามพี่พักใน downtown