วีซ่าทำงานที่แคนาดา

สวัสดีค่ะ พอดีเรามีแผนที่จะไปแคนาดากันยายนปีหน้ากำลัง2จิต2ใจว่าจะเรียน Short course รวมทำงานด้วยเป็น6เดือนดีไหมจะได้ไม่มีปัญหาเรื่องวีซ่าหรือถ้าหากเราไปวีซ่าท่องเที่ยวแล้วเปลี่ยนเป็นวีซ่าทำงานทีหลังได้ไหมคะเนื่องจากมีเพื่อนชาวแคนาดาที่นั่นคอยซัพพอทแล้วเค้ากำลังจะมีลูกแล้วถ้าได้จริงๆเราจะออกไปทำงานอื่นๆในเมืองได้ไหม ปล.ไปWinnipegนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณที่ตั้งกระทู้ครับ

ถ้ามีนายจ้างที่สามารถออก Job Offer ให้คุณได้ แนะนำให้ขอนจากที่ไทยเลย เนื่องจากตอนนี้วีซ่าท่องเที่ยวเดินทางเข้าแคนาดาไม่ได้ครับ

หากได้เอกสาร Job Offer แล้ว และสนใจให้เรายื่นให้ สามารถติดต่อได้ที่ https://line.me/R/ti/p/@saraphat

ขอสอบถามเพิ่มเติมค่ะLMIAคนที่ของต้องเป็นบริษัทเท่านั้นไหมคะ หรือถ้าเค้าต้องการพี่เลี้ยงเด็กเป็นคนธรรมดาก็สามารถขอให้เราได้แล้วถ้าหากได้จริงสามารถทำงาน Part-timeได้ไหมคะ

คนธรรมดาออก Job Offer ได้ครับ

Home Child Care Provider Pilot มีคนยื่น 2,750 ใบสมัคร ทำให้ ณ ตอนนี้ปิดรับสมัครสำหรับปี 2021 แล้ว
โปรแกรมนี้จะเปิดรับสมัครอีกครั้งในวันที่ 1 ม.ค. 2022 ครับ

ถ้าหากมีใบอนุญาตทำงานตามกฎหมาย เมื่อมีเวลาว่างสามารถทำงาน Part-time ได้ครับ