หมอคนไทยในแวนคูเวอร์

อยากทราบว่าใน แวนคูเวอร์ BC มีหมอคนไทยไหม รบกวนแนะนำด้วยนะคะ (ต้องการรับใบรับรองแพทย์เพื่อยื่นวีซ่า Long stay สำหรับคู่หมั้นชาวแคนาเดี้ยน) เนื่องจากคู่หมั้นไม่มี Family doctor จึงยากมากที่จะหาหมอคนไหนรับรองและเซ็นเอกสารนี้ได้:pensive::pensive::pensive:

ขอบคุณที่ตั้งกระทู้ครับ

ที่ Vancouver, BC มีหมอคนไทย แต่ไม่ได้เป็น Family doctor ทำให้ไม่สามารถเซ็นเอกสารได้ครับ ปกติคนแคนาดาจะมี Family doctor กันทุกคน แนะนำให้หาหมอคนอื่นแทนครับ