สอบถามการไปทำงานแคนดา

อยากไปทำงานที่แคนนาดาอายุ30มีวุฒิ ปวส แฟนอายุ27จบป.ตรี จะต้องทำอย่างไรบ้างครับจะต้องสมัครเรียนภาษาแล้วทำงานพาสทาร์มไปก่อน
แล้วค่อยขอวีซ่าทำงานทีหลังหรือว่ามีแบบไหนแนะนำบ้างครับยอบรับว่าตัวเองภาษาไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ขอบคุณที่ตั้งกระทู้ครับ

ในกรณีที่ไม่เรียน ถ้าจะขอวีซ่าทำงานที่แคนาดา จากที่ไทย จะต้องมีนายจ้างหรือบริษัท ออกเอกสารจ้างแรงงานนอกแคนาดาเข้ามาทำงาน หากไม่มีนายจ้างหรือบริษัท จะขอวีซ่าทำงานไม่ได้ครับ

ทางเดียวที่ช่วยได้คือ สมัครเรียนครับ เพราะแคนาดาอนุญาตให้นักเรียนทำงานระหว่างเรียนและหลังเรียนจบได้

หากสนใจสมัครเรียนภาษา เรียนและทำงาน เรียน Diploma หรือเรียนปริญญา เลือกโปรแกรมได้ที่ www.vancouverthai.com