ปรึกษาเรื่องเรียนการโรงแรมและวีซ่าในโตรอนโต้/แวนคูเวอร์ค่ะ

จขพ. เป็นผู้หญิง อายุ 27 ปี มีวุฒิม.ปลาย และประสบการณ์ทำงานร้านอาหาร+โรงแรม 5 ปีค่ะ
ตั้งใจเริ่มสมัครเดือน ตค เพื่อเริ่มเรียนเดือนมกราคม2021ค่ะ
สนใจเรียนการโรงแรม/ขนมอบ ระยะเวลา1-2ปี (งบไม่มากค่ะ อยากเรียนไปด้วยทำงานไปด้วยถ้ามีโอกาส)
มีคำถามดังนี้ค่ะ

1.ถ้าสมัครคอร์สระยะสั้นไป (เช่น1ปี) เรียนจบแล้ว สามารถต่อคอร์สและวีซ่าที่นู่นได้มั้ยคะ เช่น อาจจะต่อเป็น diploma
2.มีสถาบันแนะนำมั้ยคะ (ที่สามารถจ่ายค่าเทอมเป็นรายเทอมได้)
3.อาจจะใช้ statement ของแม่ โดยเงินมาจากเงินเกษียณราชการของแม่ในเดือน ตค นี้ค่ะ มีงบที่ 1.1-1.2ล้าน
เคยปรึกษาเอเจนซี่ที่นึงเค้าบอกว่าอาจจะไม่ผ่านค่ะ จริงหรือไม่คะ

ขอบคุณมากค่ะ

ขอบคุณที่ตั้งกระทู้ครับ

ขอตอบดังนี้ ครับ

1. สมัครเรียนต่อและต่อวีซ่าที่แคนาดาได้ แต่ควรจะวางแผนการเรียนให้ดี ไม่ควรสมัครเรียนต่อซ้ำไปซ้ำมาหลายรอบ อาจโดนสงสัยว่าไม่ยอมกลับประเทศครับ

2. สถาบันที่จ่ายค่าเรียนเป็นเทอม ตามหน่วยกิตที่ลงเรียน จะเป็นสถาบันรัฐหรือมหาลัย ทั้งรัฐและเอกชนครับ หากสนใจโปรแกรมเรียนและทำงาน (Co-op) ของสถาบันเอกชน บางสถาบันจะมี Payment plan ให้แบ่งชำระ แต่จะเสียค่าธรรมเนียม ประมาณ $100-$150 เพิ่มครับ

3. เรื่องอายุในการสมัครวีซ่า มีทางช่วยให้วีซ่าผ่าน แนะนำให้สมัครกับเอเจนซี่ของเรา ที่มีทีมงานเชี่ยวชาญประเทศแคนาดาโดยเฉพาะ ไม่มีค่าดำเนินการ ยื่นวีซ่าฟรี! เรามีเคสอายุเยอะและช่วยแก้วีซ่าให้น้องๆ มาหลายคนแล้วครับ

สนใจสมัครเรียนและปรึกษาการเรียนแคนาดา ผ่านระบบออนไลน์ จองเวลาผ่านลิงก์ด้านล่างได้เลยครับ จะให้ดูเคสวีซ่าที่ช่วยน้องๆ ที่สมัครเรียนกับบริษัทเราครับ

โปรแกรม Diploma 1-2 ปี ของ Douglas College สถาบันรัฐ หลังเรียนจบขอใบอนุญาตทำงาน Post-graduate Work Permit (PGWP) ต่อได้ สูงสุด 3 ปี เลือกโปรแกรมได้ที่
https://bit.ly/VT-Douglas-PDD-2021

ส่วนโปรแกรมเรียนและทำงาน Co-op เลือกโปรแกรมได้ที่