ถามเรื่องไปเที่ยวแคนนาดาได้ไหมครับ

ผมอยากพาลูกชายไปปลาวาฬออสก้า เห็นว่าต้องล่องเรือไปที่ วิกตอเรีย ผมดูสายการบินจากประเทศไทย ไป แคนาดา เห็นว่ามีลง ที่ แวคูเวอร์ ใกล้ที่สุด ใช่ไหมครับ และดูจากเว็บของท่านต้องต่อรถบัสไปวิคตอเรีย ผมอยากทราบว่าถ้าผมไปจากสนามบินมีรถบัสไหมครับ ระยะทางหรือเวลาใช้เท่าไรครับ จะได้กะว่า เครื่องบินได้เหมาะสมครับ ช่วยแนะนำมีสถานที่โชว์ปลาวาฬออสก้า หรือเปล่าครับ

ผมควรพักที่แวคูเวอร์ก่อนไหมครับ เวลาที่ไปประมาณ 14 เมษ ถึง 19 เมษ วันหยุดสงกรานต์

การทำวีซ่า ท่องเที่ยวใช้เวลานานมากตามที่เวปบอกเลยหรือครับ แสดงว่าผมต้องไปทำต้นเดือนมีนาคม ใช่ไหมครับ 28วัน

ลูกชาย อายุ 6 ขวบ มีความฝันอยากเจอปลาวาฬออสก้า ว่าทำไมเสียงร้องถึงเหมือนปลาโลมา ปลาโลมาเห็นแล้วที่บ้านเรา

ขอบพระคุณครับ

มีรถบัสจาก Vancouver airport (YVR) ไปลงที่ Victoria bus terminal ครับ มีสามรอบต่อวัน

• 9:40 AM - 1:20 PM
  • 1:40 PM - 5:20 PM
  • 3:40 PM - 7:20 PM

อ่านรายละเอียดได้ที่ www.bcfconnector.com

ถ้าอยากดูปลาวาฬ ลองดูทัวร์ที่ Vancouver ก็มีครับ น่าจะสะดวกกว่าไปดูที่ Victoria
www.princeofwhales.com/vancouver (เจ้านี้มีสาขาที่ Victoria และมีทัวร์พาไปดูที่ Victoria ด้วย)
www.vancouverwhalewatch.com

เลือกบริษัทที่การันตีว่าจะได้เจอปลาวาฬ ถ้าไปแล้วไม่เจอ บางบริษัทจะให้กลับมาดูฟรีได้อีกครับ