เล่นดนตรีเปิดหมวกที่ไหนได้บ้างคะ

สวัสดีค่ะพี่แอดมิน รบกวนขอถามคะว่า จะแบกกีตาร์คลาสสิคไปเล่นเปิดหมวกที่นั่นได้แถวไหนบ้างคะ ที่เค้าอนุญาต หรือไปเล่นตามร้านอาหารที่นั่นจะมีมั้ยคะ คือไปเรียนหกเดือน และอยากเล่นดนตรีไปด้วย พี่พอมีอะไรแนะนำมั้ยคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ถ้าจะแสดงโชว์บริเวณทางเท้าใน Vancouver จะต้องจ่ายเงินเพื่อให้ได้ใบอนุญาตแสดงโชว์ครับ มีแบบราย 4 เดือนและรายปี

การเล่นดนตรีตามร้านอาหาร ถ้าเป็นร้านอาหารไทย ยังไม่เคยเจอร้านไหนมีดนตรีสดนะครับ อย่างมากก็แค่มีดีเจมาเปิดเพลง เคยเจอร้านอาหารฝรั่งกึ่งผับแค่ร้านเดียวที่มีเล่นดนตรีสดแบบ Electronic ซึ่งอาจจะมีร้านอื่นอีก แต่คงไม่มากนัก

คำแนะนำสำหรับคนที่กำลังจะมา Vancouver ทีมงานเขียนบางเรื่องไว้ให้แล้ว ลองอ่านดูครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวและจากการที่ได้คุยกับน้องๆที่มาเรียนภาษาระยะสั้นคือ เรียนภาษาระยะสั้นจะไม่ค่อยได้ผลสักเท่าไหร่ เด็กส่วนใหญ่ 90% ก็จะไปเที่ยวที่โน่นที่นี่กันหรือไปทำงานร้านอาหารไทย ทำให้ภาษาอังกฤษไม่ค่อยพัฒนา แต่ถ้าอยากมา Vancouver แบบระยะสั้นจริงๆ มาถึงแล้วก็ต้องตั้งใจเรียนให้มากๆ เก็บเกี่ยวความรู้ให้ได้เยอะๆในเวลา 6 เดือนครับ

ขอบคุณมากค่า

แล้วการขอใบอนุญาต ขอจากที่ไหนหรือคะ

Engineering Services
5th floor, 507 West Broadway
Vancouver BC

กรอกใบสมัครแล้ว นำใบสมัคร เงินค่าสมัคร และบัตรที่มีรูปถ่ายไปยื่นด้วยตัวเองได้ตามที่อยู่ข้างบนเลยครับ

4 months $38.34 (not include tax)

12 months $113.80 (not include tax)

ขอบคุณมากๆค่ะ