ขอบเรียนถามเรื่องที่พัก

สวัสดีครับ

ผมเป็นนักศึกษาที่. U of Regina, Saskatchewan เนื่องจากต้องเดินทางไปทำพาสปอร์ดที่ สถานถงสุล. แต่ยังไม่สามารถหาที่พักที่เหมาะกับราคานักศึกษาได้. จึงขอสอบถามว่า. มีที่พักที่ราคาไม่แพง และสะดวกในการเดินทางไปสถานกงสุล. และในตัวเมือง. เผื่อจะได้เที่ยวชมบรรยากาศ รวมถึงสถานที่สำคัญ ด้วยนะครับ. … แล้วเราสามารถไปพักที่วัดได้หรือป่าวครับ

ขอบคุณมากครับ

ที่ Vancouver ราคาห้องพักแบบมาตรฐานจะใกล้เคียงกัน คือประมาณ $80-$100 ถ้าจะเอาราคาถูกกว่านี้จะเป็นแบบนอนรวมกับคนอื่น คล้ายๆห้องในหอพัก ราคาประมาณ $30-$32

ส่วนถ้าจะพักที่วัดไทย ผมไม่ทราบว่าพักได้หรือไม่ ต้องถามทางวัดเองครับ