สอยถามเรื่องเรียนต่อ postgraduated ของทันตแพทย์ครับ

สอบถามเรื่องเรียนต่อและทำงานครับ ที่แคนนาดาเรียนเฉพาะทาง ทันตกรรม มีมหาลัยแนะนำไหมครับที่ค่าเทอมไม่แรงมาก แล้วจบออกมามีโอกาสได้งานทำที่นู้นไหมครับ

ลองดูมหาลัยรัฐครับ เท่าที่ทราบบางมหาลัย เช่น โปรแกรม Post-graduate แบบ Oral Medicine and Oral Pathology Hospital Residency หากเป็นนักศึกษาต่างชาติที่จบจากประเทศที่ไม่ได้ใช้ภาษาอังกฤษเป็นหลัก จะต้องได้ IELTS คะแนนรวม 7.0 และแต่ละ Part อย่างน้อย 6.5 หากต้องการทำงานหลังจากเรียนจบ ต้องสอบใบประกอบวิชาชีพทันตกรรมของแคนาดา ลองอ่านข้อกำหนดของใบประกอบวิชาชีพครับ

ส่วนค่าเทอมของมหาลัยรัฐ ต้องเช็คเอง เพราะเอเจนซี่ไม่ได้เป็นตัวแทนของมหาลัยครับ