วิธีหา Job offer

สวัสดีครับ พอดีอยากไปอาศัยและทำงานที่แคนาดา แต่สงสัยอยู่หลายเรื่องเลยครับ

1. วิธีหา Job offer เราจะติดต่อบริษัทหรือนายจ้าง ได้จากทางไหนครับ เข้าไปดูใน Job Bank แล้วค่อนข้างงงว่าจะติดต่อได้อย่างไร
  2. ถ้าติดต่อบริษัท/นายจ้าง และ ได้รับจดหมาย Job Offerเรียบร้อยแล้ว สามารถมีผู้ติดตามไปด้วยได้มั้ยครับ เช่น พ่อ, แม่ ถ้าได้ ไปด้วยได้กี่คนและต้องใช้วีซ่าอะไร
  3. ต้องทำงานกับบริษัท/นายจ่างที่ให้ Job offer เราเป็นระยะเวลาเท่าไร ถึงจะขอ PR ได้