ฮัลโหลฮัลโหล: IT Job

Job market ด้าน IT ที่นู่นตอนนี้เป็นยังไงมั่งครับ ส่งใบสมัครไปหลายที่สักสองอาทิตย์ได้ ยังไม่มีตอบกลับมาเลย มีแต่EA reject มาเรียบร้อย :stuck_out_tongue:
ถ้าต้องรอเป็นเดือนสงสัยต้องกินแกลบ

งานมีหลากหลายครับ เปิดรับสมัครเรื่อยๆ อยู่ที่ว่าอยากทำด้านไหน เราต้องมีประสบการณ์ตรงตาม job requirements กับตำแหน่งที่ประกาศรับสมัคร เค้าถึงจะสนใจเราครับ

อีกอย่างคือถ้าเป็น Canadian, Permanent Resident หรือมี work permit อยู่แล้ว จะมีโอกาสที่เค้าจะโทรมาสัมภาษณ์ก่อนครับ ถ้าผ่านก็ต้องเจอ technical interview ซึ่งแต่ละขั้นตอนอาจใช้เวลาเป็นสัปดาห์หรือเดือนครับ

โชคดีครับ