เภสัช collage university

พอดีอยากทราบว่าเภสัชใน Collage กับ University ต่างกันยังไง แล้วแบบไหนมีโอกาสการทำงานมากกว่ากันหรอคะ

ขออภัยที่ตอบช้าครับ

แนะนำให้ดูที่วุฒิที่ได้จากการโปรแกรมที่ College และ University ครับ

ส่วนการได้งานทำที่แคนาดา งานส่วนใหญ่ (ยกเว้นงานด้านวิชาการ งานวิจัย) ไม่ได้ขึ้นอยู่กับชื่อเสียงหรือ Ranking ของสถาบันที่เรียนจบ แนะนำให้เรียนเมืองใหญ่ เพราะมีงานให้สมัครหลังเรียนจบเยอะ หากอยากได้งานทำ ควรมีระดับภาษาอังกฤษที่ดี มีความรู้ความสามารถและประสบการณ์ในงานที่จะทำครับ