Transportation to Victoria and Whistler

Dear Admin,

สวัสดีค่ะ ช่วงกลางมีนาจะเดินทางไป Vancouver แล้วจะข้ามไปพักฝั่ง Victoria 2 คืน

ไม่ทราบว่า BC Ferry สามารถให้ Foot passenger จอง 2 คนมั้ยคะ ลองเข้าไปกดในเวปไซต์ดูเหมือนว่าจะต้องมียานพาหนะ หรือเดินทางเป็นกลุ่มใหญ่

และได้จองโรงแรมที่ Whistler ไว้ด้วย 1 คืน นอกจากเดินทางโดย Greyhound และ pacific coach แล้วยังมีนอกเหนือจากนี้อีกมั้ยคะ

รบกวนช่วยแนะนำเรื่องการเดินทางไป และแนะนำสถานที่เที่ยวและกิจกรรมของ Vancouver และ Victoria ช่วงกลางเดือนมีนาคมด้วยค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ถ้าจะจองตั๋ว BC ferry ลองโทรไปจองดูครับ ส่วน Whistler การเดินทางโดยรถบัสเท่าที่ผมทราบจะมีแค่นั้น แต่ถ้าสนใจจะไปโดยรถยนต์แบบ 1 วัน สามารถติดต่อใช้บริการพาเที่ยวของ vancouverthai.com ได้เช่นกันครับ

สถานที่เที่ยวใน Vancouver ทั่วๆไป เช่น Robson St, Stanley park, Capilano suspension bridge, Granville island public market, Gastown ส่วนร้านอาหารใน Vancouver ลองอ่านรีวิวในเว็บดูครับ

ขอบคุณค่ะ

ไม่ทราบว่าถ้าใช้บริการรถให้ไปส่งที่ Stanley Park ตรง Teahouse แล้วประมาณ 2-3 ชั่วโมง มารับกลับแบบนี้ได้มั้ยคะ คิดราคายังไงคะ

รบกวนแจ้งรายละเอียด วันและเวลาได้ที่ Line https://line.me/R/ti/p/@saraphat