อยากจัดปารตี้อาหารไทยให้กับเด็กไทยที่มาเรียนแถบCoquitlam, Port Coquitlam

ตามหัวข้อ

สมัยก่อนตั้งแต่ปี 2009 ทางโรงเรียน school district 43 มีอาจารย์ใหญ่ใจดีท่านหนึ่ง Mr.Ross Davidson ผู้ประสานงาน international school district 43 จะเชิญนักเรียนที่มาเรียนในเขตนี้ ผู้ปกครองรวมไปถึงบรรดาโฮมสเตย์ที่รับดูแลเด็กไทยของเรา มาทานดินเนอร์รวมกันเสมอจัดกันเป็นประจำทุกปี จนกระทั่งอาจารย์ท่านนี้เกษียณอายุงานไป โอกาสที่เด็กๆจะได้รู้จักกันก็ยากขึ้นเรื่อยๆทั้งที่เรียนอยู่ในบริเวณเดียวกัน

ปีนี้กำลังจะจัดปาร์ตี้ทำอาหารไทยให้กับเด็กๆมัธยมที่มาเรียนแถบเมือง Coquitlam and Port Coquitlam หรือบริเวณใกล้เคียง

ปกติก็จัดอยู่ปีเว้นปี ตามสะดวกของเด็กๆและเจ้าบ้าน ว่าจะรวบรวมกันได้มากพอไหม ที่บ้านมีลูกหลานเรียนในเขตนี้สองสามคนค่ะตอนนี้

เรียนกันมาตั้งแต่ประถมจนตอนนี้อยู่ชั้นมัธยมแล้ว

เป็นเจ้าบ้านใจดีมาโดยตลอดหลังจากที่โรงเรียนไม่จัดให้ จุดประสงค์หลักๆเลย

เพื่อให้เด็กๆได้ทำความรู้จักกันได้มีโอกาสแลกเปลี่ยนประสบการณ์และได้ทำความรู้จักเพื่อนใหม่

และให้เด็กๆหายเหงา และแลกเปลี่ยนในเรื่องคำปรึกษาและคำแนะนำในการเรียนการบ้านและการใช้ชีวิตในแคนาดา

เราจะรวบรวมรายชื่อเด็กๆกันก่อนค่ะ แล้วจะนัดวันกันอีกที หากผู้ปกครองจะมาด้วยก็ยินดีค่ะ

ติดต่อมาทางไลน์ค่ะ id : pancoggans

email : pcoggans@icloud.com